jambo karibu kwenye kipindi cha neno kipindi ambacho ninaamini umekuwa umekingoja kwa hamu mno karibu tubarikiwe pamoja kwa huu wimbo kisha mchungaji jeffre wa njala munialo atuletee neno kutoka kitabu cha mwanzo gina la bwana libarikiwe ndugu msikilizaji kwa ajili ya neema na fadhili zake ambazo twazipokea kutoka kwake tumaini langu ni kwamba katika kila hali umefahamu jinsi ulivyo wa umuhimu kuliko maumbile mengine yote wewe hu kutoka kwa wanyama kama vile wengine wamejaribu kusema bali uliumbwa kwa sura na mfano wake mungu leo hii nataka kwa pamoja tuendelee na somo letu kwenye kitabiki cha mwanzo sura yake ya pili kwanzia aya ya 4 hadi hiyo ya 25 kwenye kipindi kilichopita tuliona kwamba kuna sheria hiyo ya kurejelea au marudio ambayo yatumika sana katika biblia kwa habari za ufunuo na ufasiri wake hii ikiwa kwamba ilimpendeza roho wa mungu katika kuwaongoza wale walioandika vitabu kadha wa kadha kunena kwa kifupi kweli na kanuni za neno la mungu kisha kurejelea kwa njia ya kufasiri hayo ambayo yameandikwa tayari hilo ndilo lipo kwenye kitabu cha kumbukumbu la kumbu torati ambayo ni tafasiri ya hilo ambalo lipo kwenye kitabu cha kutoka kwanzia aya ya lile ambalo lipo ni muktasari wa uumbaji uliotendeka kwa siku tano kwa mujibu wa maandiko haya tulio ni kwamba ulimwengu au dunia hii ambayo twaishi ndani yake ilikuwapo hapo awali hatujui ni kwa muda upi ila yaonekana kwamba kulikuwapo na uharibifu wa namna fulani ambao ulitendeka kabla ya kuumbwa kwa mwanadamu na kwa hivyo roho ya mungu ilitulia juu ya uswa wa vilindi vya maji na kufanya uumbaji mahali ambapo kulikuwepo na uharibifu au ukiwa tena na utupu neno la mungu kwenye aya ya nne, hivi ukiwatao ndivyo vizazi vya mbingu na nchi zilipoumbwa siku ile bwana mungu alipoziumba na nchi neno hilo vizazi ni wazi kabisa rafiki msikilizaji ambayo hasa ina maana ya jamii kwa hivyo cha mwanzo tu cha mianzo bali ni kitabu cha vizazi usemi huu ni tamati ya hilo ambalo limekuwapo na sasa twaingia katika taarifa nyinginezo ambazo zipo katika neno la mungu nayo ni kama ifuatavyo kwenye aya ya5 na la hapakuwa na mcha wa kondeni bado wala mboga ya kondeni haijachipuka bado kwa maana bwana mungu hajaenyeshea nchi mvua wala hapana mtu wa kuilima ardhi ukungu ukapanda katika nchi ukatia maji juu ya uso wote haya tuyasomayo kwenye sehemu hii ya maandiko msikilizaji twaona kwamba vitu hivyo vyote vilikuwepo kabla ya mwanadamu kuumbwa basi kwa hili twatambua kwamba sababu na kusudi ya sura ya kwanza y kufikia sehemu hii ni kwamba mungu alikuwa akimfanyia mwanadamu maskani naye sasa yutayari kumweka mwanadamu huyo au mtu kwenye sehemu aliyomwandalia tukikiukia aya ya twapata uumbaji wa mwanadamu kwenye sura ya kwanza tuliona jinsi ambavyo kutokana na vitu visivyo dhahiri bwana mungu alifanya au kuumba mbingu na nchi ndiposa twasoma kwamba hapo mwanzo mungu aliziumba mbingu na nchi baada ya hatua hiyo uumbaji ambao ulifuatia ni wa uhai wa kila namna aya ya21 kwenye sura ya kwanza yanena kwamba bwana mungu aliumba nyangumi wakubwa na kila kiumbe chenye uhai kiendacho lakini hakuumba mimea tena kwakuwa asema kwamba nchi itoye mimea ambao mbegu zake zimo katika ndani yake haya ndiyo yapo kwenye aya ya11 ni baada ya maandalizi haya yote ndipo sasa afanya kumalizia kazi yake ya kumuumba mwanadamu kwa hivyo dunia jinsi ilivyo iliandaliwa kwa kuja kwa mwanadamu ili aitamalaki aya ya saba, ya ya yasema hivi bwana mungu akamfanya mtu kwa mavumbi ardhi akapuliza puani pumzi ya uhai mtu akawa nafsi hai rafiki yangu hivi ndivyo mwanadamu alivyoumbwa na hapa tena hatuna habari zaidi ya jinsi ambavyo mungu alitenda kazi hii naam mwanadamu aliumbwa kutoka kwenye mavumbi ya ardhi na kwa taarifa yako kemikali 16 ambazo zipo katika mwili wa mwanadamu ndizo zapatikana katika mavumbi ya ardhi mwili wa mwanadamu ndiyo ulichukuliwa kutoka kwenye ardhi ila yeye ni zaidi ya mavumbi hayo ya ardhi kwa kuwa mungu alipuliza kwenye pua lake pumzi ya uhai mungu alimpa mwanadamu uhai ambao ni waasili wa kisaikolojia na wa kiroho kwa lugha nyingine mtu ameingizwa katika ushirika wa ajabu na bwana muumba wake katika maumbile yake anayo nafasi ya mungu nafasi au ushirika huo ndiyo wamtenga mwanadamu na wanyama wengine wote ni kweli kwamba kuna malaika lakini ni machache sana ambayo twafahamu kuwahusu katika yale mawazo ambayo watu wamekuwa nayo kwa habari ya uumbaji wa mwanadamu ni hao wanaojiita kuwa wa, wanaamini kuwa mungu alitumia njia ya uumbaji wa polepole pole, ili kufanya yote hayo ambayo twasoma kwenye biblia hawa hufikiri kwamba mwanadamu alipofikia sehemu hii yani mavumbi ya ardhi hapo ndipo mungu alianza kazi yake ya uumbaji wa mwanadamu wazo hilo kama vile lilivyo ni duni sana wala halina msingi wowote ule watu hawa wameshindwa kuelezea habari za jinsi mwanadamu aweza kusema hali yake ya ubinafsi kuelewa hayo ambayo aambiwa na dhamiri yake mambo haya ni vigumu sana kwa wale wanaodai uumbaji wa polepole pole, kuelezea mara nyingi kwa wao kuona jinsi ambavyo wanyama fulani watembea na hata kuwa na tabia ambazo znaenda kufanana na mwanadamu wamedanganyika kwa kufikiri kwamba mwanadamu alitoka kwenye wanyama wale hasa yule sokwe lakini shida ndugu yangu ni kwamba katika miaka yote ambayo mwanadamu ameandika historia yake hakuna sehemu hata moja ambayo wamepata akisema kwamba amemuona sokwe aliyenusu mtu kwa kujaribu kumlinganisha mwanadamu na mnyama ni jambo la kusikitisha sana kama vile wafahamu mtu au mwanadamu ni kiumbe tofauti sana na wanyama kwa kuwa yeye aliumbwa kwa sura na mfano wake mungu na mungu akampulizia pumzi ya uhai mwanadamu ameumbwa kwa jinsi ya ajabu na ya kutisha nalo hili ndilo ambalo wafaa katika moyo wako na nia yako siku zote tukiendelea kwenye aya ya 8 neno lake bwana liendelea kwa kutwambia hivi bwana mungu akapanda bustani upande wa mashariki wa edeni akamuweka ndani yake huyo mtu aliyemfanya bustani hii ambayo neno la mungu lataja kuwa edeni sina ufahamu wa mahala ambapo lipo au lilikuwapo kwa kuwa lugha ambayo yatumika hapa yaonekana kwamba edeni ilikuwa ni sehemu niposa twasoma kwamba bustani hiyo ilipandwa upande wa mashariki wa edeni tutakaposoma kwenye aya inayofuatia mara moja tutaona kwamba bustani hiyo ilikuwa kwenye bonde la mto frati na pishoni ambayo iyajulikana sasa kama tigris mito hiyo ipo kwenye nchi ya iraq sehemu hiyo kama vile ambavyo nimesema ilikuwa ni kubwa na siyo sehemu ndogo kama vile ambavyo wengi wamefikiria sehemu hii ilikuwa na mchanga yenye rotuba nzuri na wenyeji wake walivuna kwa wingi sana mavuno yao na hata hawakupanda tena kwa kuwa mbegu zilizotumika hapo mwanzo zilimena kuleta mavuno kisha kwenye aya ya9 neno la mungu laendelea kwa kutwambia hivi bwana mungu akachipusha katika ardhi kila mti unaotamanika kwa macho na kufaa kwa kuliwa na mti wa uzima katikati ya bustani na mti wa ujuzi wa mema na mabaya kama vile twasoma kwenye neno hili la mungu rafiki yangu naona kwamba kati ya miti ambayo neno la mungu lanena kwenye aya hii kuna miti isiyo ya kawaida yani huo mti wa uzima na ule wa ujuzi wa mema na mabaya miti hii siwezi kukuelezea zaidi kwa kuwa yenyewe haipo hata hivyo twafahamishwa kwamba miti hiyo ambayo bwana alichipusha katika bustani ile ilikuwa ya kila aina nayo na miti hiyo ilikuwa ya kupendeza macho na pia ilikuwa chakula kwa mtu au mwanadamu miti hiyo na na urembo wake au thamani yake pamoja na kuwa chakula chakuliwa twaweza kusema kwamba ni kama vile waweza kuingia kwenye duka linalouza bidhaa fulani kisha iwe kwamba bidhaa hiyo siyo tu ya kupendeza bali yafanya kazi yake kama vile yahitajika tena kwa usawa kweli miti hiyo yaonyesha lengo na kusudi la mungu la mara moja nalo na kusudi hilo likiwa ni kumbariki mwanadamu tokea hapo awali katika bustani hii ya edeni kuna hali ya kufanana na hema ya makutano ambalo ile sanduki ya agano ilifanya maskani yake hayo toyasoma kwenye kitabu cha kutoka sura ya 25 adi27 kwenye hema hiyo ya makutano uwepo wa mungu ulikwepo kama vile ilivyokwa bustani hii huku ikiwa imezungukwa na uzuri wa mungu nitakuuliza usome neno la mungu kwenye kitabu cha nabii hagai sura ya aya ya 7 na, 8, na sura ya21 ya kitabu cha ufunuo aya a a kwa maelezo zaidi bustani hii ambayo mungu alimweka mtu ilikuwa mahala ambapo uwepo wa mungu ulimfanya mwanadamu kuwa salama katika kila hali hili nalisema kwa kuwa hakuna lolote ambalo lingeweza kumfikia mwanadamu akiwa katika uwepo wa mungu na kumtii katika yote kama vile tutafahamu baadaye pamoja na utulivu ambao neno la mungu lanena kuhusu lingine ni kwamba katika bustani hiyo mungu alikuwa na ushirika wa karibu na mwanadamu tunapogeukia aya ya hadi 115 tuendelea kupata habari zifuatazo kuhusu bustani hiyo ya edeni hebu sikia neno la mungu lanena nini ukatoka mto katika edeni wa kuitilia bustani maji na kutokea hapo ukagawanyika kuwa vichwa vinne jina la wakwanza ni pishoni ndiyo unaozunguka nchi yote ya havila ambako kuna dhahabu na dhahabu ya nchi ile ni njema huko kuna bedola na vito sha na jina la mto wa pili ni gihoni ndiyo unaozunguka nchi yote ya kushi na jina la mto wa tatu ni hedikieli ndiyo unaopita mbele ya ashuru na mto wa nne ni furati bwana mungu akamtoa huyo mtu akamweka katika bustani ya edeni ailime na kuitunza mito hii ambayo neno la mungu lanena kwenye sehemu hii nyingine ni vigumu kuzifahamu kwa sababu majina yake yamebadilika kwa muda ambao umepita sasa hivi yale ambayo tunaweza kutaja kuwa ni mito hiyo ni kama vile mto ambao wahusishwa na kushi ambayo ni nchi hiyo ya ethiopia nayo huenda ni huo mto nail kisha ule mto wa hidikeli ni ule ambao wajulikana kama tigris nao mto frati hadi sasa waitwa kwa jina lake nao u katika nchi hiyo ya iraq kama vile nilikuwa nimetaja hapo awali mtu alipoumbwa alipewa jukumu la kutamalaki nchi na vyote vilivyomo kama vile ilivyo kwenye sura hiyo ya kwanza kwa lugha nyingine lolote ambalo adamu angelinena kwa maumbile ni lazima yangelimtii yeye alikuwa ndiye mungu wa dunia hii msingi wa hili nilisemalo ni kwa kuwa yesu kristo ambaye ni adamu wa mwisho alitenda mambo ambayo yalithibitisha kwamba adamu alikuwa na uwezo wa kutenda yayo hayo pia katika mazungumzo yake bwana yesu alinena kuhusu mfalme wa dunia hii ambaye ni mfalme wa giza huyo mfalme ni shetani ambaye alimpokonya adamu mamlaka katika hilo ambalo tutaliona baadaye kwenye sura ya tatu. yesu alipokuja alimshinda huyo mfalme wa dunia hii na hata kunena kwamba hana chochote ndani yake katika yote ambayo mungu alikuwa amemtendea mwanadamu twaona kwamba kuna sharti ambalo lilikuwa ni lazima kufuata hilo ndilo lipo kwenye aya ya 16 na 17 ambayo yasema hivi. Mungu uyumtu, akisema matunda ya kila mti wa bustani waweza kula walakini matunda ya mti wa ujuzi wa mema na mabaya usile kwa maana siku utakapokula matunda ya mti huo utakufa hakika maandiko haya kama vile yalivyo ndugu msikilizaji ni wazi kwetu kwamba mungu hakukusudia kwamba mwanadamu afe ila katika kuweka ule mti wa ujuzi wa mema na mabaya katika bustani ile ilikuwa kwamba mwanadamu apate kuchagua hilo ambalo angelipenda kufanya yani alikuwa na uhuru wa kumtii mungu au kutomtii hili ambalo lipo hapa latufahamisha mara moja kuwa uhuru unapokuwepo ni lazima kuwepo na hali ya kuwajibika viwavyo agizo hili ambalo mungu alimwagiza mtu huyu twaona kwamba ni mungu pekee ndiye alijua hilo ambalo ni jema kwa mwanadamu na hilo lisilo jema kwake usisahau kwamba adamu aliumbwa katika utatu jambo ambalo mbam kuwa iwapo atakufa ni lazima iwe katika hali yake yani katika mwili roho na nafsi mauti ambayo mungu anana kuhusu ni hiyo ya kutengwa naye naye mtu kama vile tutajifunza baadaye baada ya kula lile tunda tokea wakati huo alitengwa na mungu au alikufa katika roho yake na wala hangeliweza kuwa na ushirika na mungu tena ila hakufa mara moja bali ilikuwa baada ya zaidi ya miaka 9 ndipo mwili wake ulikufa hali hiyo ya kutengwa na mungu katika roho ndiyo yatangulia kabla ya kufuatwa na kufa kwa mwili huu naweza kusema kwamba vidokezo vya kuwa kuna uharibifu au mauti ni jinsi ambavyo mili yetu ilivyo kwenye aya ya1 twasoma maneno yafuatayo ambayo bwana mungu aliyanena naye alisema hivi bwana mungu akasema si vemba huyo mtu awe peke yake nitamfanyia msaidizi wa kufanana naye kwa hili ambalo twalisoma kwenye aya hii twamwona mungu akinena habari za adamu na hilo ambalo lilikuwa pungufu kwa upande wake ila katika hili linaona kwamba mungu alikuwa na sababu maalum ya kumweka mtu huyo peke yake kwa muda kwenye bustani hiyo kwake mungu kunena jambo hili ambalo ni sana katika maisha ya mwanadamu nithibitishwo kwamba mungu afahamu hilo ambalo ni jema kwa kila mmoja wetu hata kama hatufahamu kwamba tunalohitaji kama lile pamoja na hili mungu alihitaji kumwonyesha mwanadamu hitaji lake la muenzi. kwenye aya ya twasoma hivi bwana mungu akafanyiza kutoka katika ardhi kila mnyama wa msituni na kila ndege wa angani akamletea adamu ili aone atawahitaje kila kiumbe hai jina alilokiita adamu likawa ndilo jina lake jinsi ambavyo neno hili linavyonena adamu alijifahamu mwenyewe na pia twaona kwamba alikuwa na mamlaka juu ya wanyama wote na wala hakufanana na wao naye katika kazi hii ambayo mungu alimpa ni lazima alifahamu upweke wake aya ya 20 kwamba adamu akawapa majina yao kila mnyama wa kufugwa na ndege wa angani na kila mnyama wa mwituni lakini hakuonekana wa kumsaidia adamu aliyefanana naye kwa lugha nyingine katika kazi hiyo hapakuwepo na mmoja ambaye afanana naye yani huyo ambaye aweza kuwasiliana na kushirikiana naye katika kila hali na jambo maishani huyo ndiye ambaye aitwa msaidizi na kwa kuwa hakuwepo kwenye aya ya2 na neno la mungu latufahamisha haya bwana mungu akamletea adamu usingizi mzito naye akalala kisha akatwa ubavu wake mmoja akafunika nyama mahali pake na ule ubavu alioutwaa katika adamu bwana mungu akaufanya mwanamke akamleta kwa adamu maandiko haya kama vile ambavyo tumeyasoma tuona kwamba mwanamke alitwaliwa kutoka kwenye ubavu wa mwanamume hili kama vile lilivyo rafiki yangu ni wazi kwamba mwanamke hakutwaliwa toka kwenye kichwa cha mwanamume ili amtawale wala hakutwaliwa toka kwenye miguu yake ili awe mtumwa bali alitwaliwa toka ubavuni ili awe sawa naye awe pamoja naye akiwa msaidizi wake kwa lugha rahisi ni kwamba mwanamke alifanywa awe sehemu inayokamilisha mwanamume katika kila hali ndiposa neno hili la mungu lasema kwamba wake wawatii waume zao yani mwanamke yuu pale ili kumsaidia mume wake kama vile mungu alivyokusudia hasa kwa habari za kuwa msaidizi wake na baada ya mungu kumleta mwanamke kwa adamu je mambo yatakuwa vipi hebu tugeukie aya ya2 ambayo yasema hivi adamu akasema sasa huyu ni mfupa katika mifupa yangu na nyama katika nyama yangu basi ataitwa mwanamke kwa maana ametwaliwa katika mwanamume maandiko haya ambayo mara nyingi twyasikia katika harusi ni maneno yenye uzito wake hili nalisema kwa kuwa mwanamke katika lugha ya kiebrania ni isha naye mwanamume ni ish kuna hali iyo ya kufanana kati ya mwanamke na mwanamume kama vile adamu alivyotamka mara alipomwona hawa adamu alimpokea mwanamke kama kipawa kutoka kwa mungu jambo ambalo lafaa kuepo katika kila roho na moyo wa ili hili litendeke ni lazima kila mwanamme aliyeowa kutambua jinsi wema wa mungu ulivyo kwake utofauti uliopo katika maumbile kati ya wake na waume haifai kutumika kumdunisha awaya yoyote yule bali ni kwa kusudi la kukamilishana ili tuwe watu kwa jinsi ambavyo mungu ataka tuwe tunapokosa kutambua hivyo mara moja ara huwa na shida ambazo zafanya kusudi la mungu kuhusu jamii kutofikiliwa na hao waliomo zaidi ni kwamba kwa kutomdhamini mume au mke wako huo ni uasi dhidi ya kanuni ambayo mungu ameiweka kwa ajili ya kila mmoja ambaye aingia katika ndoa isitoshe msikilizaji naongezea kwa kusema kwamba jambo kama hilo mbali na kutenda hayo yote yaonyesha roho ya kutokuamini kutokutii na kutoridhika na hali ambayo mungu amemfanya kila mmoja wetu kwa hivyo wahitaji kumpokea mke au mume wako bila ya masharti yoyote yale na kumpenda ikiwa u na mme nawe mke umtii mume wako haya yanapotendeka ndipo utaona wema wa mungu katika ndoa yako pamoja na kupokea baraka ambazo zaambatana na utii huu kwa mungu kisha kwenye aya ya2 neno la mungu ulaendelea kwa kutwambia hivi kwa hiyo mwanamume atamwacha baba yake na mama yake naye ataambatana na mkewe nao watakuwa mwili mmoja aya hii kama vile ilivyo yaweka wazi kabisa kusudi la mungu kuhusu ndoa ni lazima kuwepo na haliyo ya kuwaacha wazazi ili ndoa ifikie ukamilifu wake mwanamume ni lazima afanye hili jambo kwa kuwa yeye awajibika kwa huyo mwanamke mkewe yani ni lazima kuhusika katika kila njia kwa habari ya maisha yake na hayupo tena chini ya uongozi wa wazazi wake hili ni jambo ambalo limepuuzwa sana katika jamii nyingi na na matokeo yake yamekuwa taabu kina dada pamoja na watoto rafiki yangu mara unapoowa ni vyema utii maandiko haya uwe umemwamini kristo au la ni lazima kutenda hili lasi vyo matokeo yake hautayapenda hata kidogo kwa kumalizia sura hii ya pili neno lake bwana latuambia hivi kwenye aya ya25 nao walikuwa uchi wote wawili adamu na mkewe wala hawakuona haya hali ambayo neno la mungu laelezea hapa kuwa uchi haina maana tu ya kutokuwa na nguo bali zaidi ni hali hiyo ya kuwa wazi mmoja na mwingine katika kila hali yaani walikuwa mmoja katika nia na mawazo yao uwazi waliokuwa nao ndiyo ambao tuwahitaji uwepo katika ndoa nalo hili litakuwepo ikiwa wale waliooana watakuwa na hali ya kuaminiana kuajibika mmoja kwa mwingine na kuwasiliana wazi miongoni mwa mwingine. katika taarifa ya mungu kuumba hii ndiyo ya ajabu kweli kwa kuwa hapa tuona watu ambao hakika mungu aliwaunganisha kati ya mambo ambayo mungu amewapa wanadamu na ni vyema wao kutii mojawapo ni ndoa la kusikitisha ni kwamba ndoa ni kati ya mambo ambayo mwanadamu sasa hivi ajaribu kuvunja kwa lugha nyingine kama vile mwanadamu amemkataa mungu katika serikali na maisha yake ya kawaida sasa ataka kumtupata na nje ya ndoa kwa kuwa ni mungu ndiye aliyeteneza au kuunda ndoa kati ya mke na mume au je hauna habari kwamba hii ndiyo bidiya wengine leo hii ya kwamba mwanamke aweza kupata watoto na kukaa peke yake na wala hamuhitaji mme habari gani wale ambao ni wajinsia moja na wao wadai kuwa ni mke na mume je siyo ni uasi dhidi yake mungu hata na maumbile na kuwa chukizo mbele za mungu na mwanadamu hayo ndiyo ambayo mwanadamu ataka kutenda leo naam hamtaki mungu popote pale katika maisha yake hata kidogo ila namshukuru kwa kuwa kuna hao mabaki ambao wawakilishe hilo ambalo ni sahihi litokalo kwa mungu nami naamini kwamba wewe ni mmoja mmojawao uomb baba mungu katika jina la mwana wako yesu kristo nalibariki na, na kulicukuza jina lako kwa kuwa u mungu natena u muumba wetu asante kwa haya ambayo tumejifunza leo maana yametusaidia kuyajua muhimu kwetu kusudi tuishi kwa kicho chako na kutenda hayo ambayo ni sawa machoni pako naomba ya kuwa kulingana na mafundisho haya utambariki ndugu yangu kwa hayo ambayo ameyasikia na pia kunuiya kuyatenda kwa utukufu wako mjaze nguvu za roho wako mtakatifu ili akutukuze maishani mwake anapotenda haya ambayo anapokutii katika yale ambayo umeweka wazi machoni pake apate kuyatii haya naomba kwa uhakika kwamba ndiyo utamtendea maana nimeomba katika jina la yesu kristo ambaye ni bwana wetu wetun rafiki msikilizaji hakuna hilo ambalo ni la baraka kama kufahamu mwanzo wa jambo au kujua kusudi lake nami na naamini kwamba umebarikiwa kujua haya ambayo tumejifunza leo na yale ambayo wahitaji kuyatenda utayatenda kwa kuwa wampenda bwana yesu langu ni kukutakia kila naheri na kwamba mkono wa mungu wa neema na baraka utakuwa juu yako ni mimi mchungaji wako jofre wanjala munialo na neno litaendelea Kia hapo msikilizaji wangu najua kwamba baraka umezipokea na iwapo una swali au pendekezo uitume kwa anwani ifuatayo radio sanduku la posta postni2 nairobi kisha uandike uandikenamb ambayo ni5 kenya nitarudia tena radio sanduku la posta sandukulapostni 4nairobi kisha uandike d namba ambayo ni5 kenya hebu tukutane tena kwenye kipindi kijacho kwa mibaraka zaidi ni mimi mtayarishi wa kipindi hiki pamela omodo ni kikwaga kwa heri na neno litaendelea